บัตรเครดิต ซิตี้ พรีเมียร์

ต่อ ธนภพ-กบ สุวนันท์ คว้าดารานำ ฉลาดเกมส์โกง ละครยอดเยี่ยม นาฏราช


โดยงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 12 ประจำปี 2563 ได้จัดขึ้นวันเสาร์ที่ 11 กันยายน 2564 และออกอากาศทางช่อง Workpoint หมายเลข 23 สำหรับรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล มีดังต่อไปนี้

รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ วิทยา ศุภพรโอภาส

รางวัลเกียรติด้านโทรทัศน์ ได้แก่ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 7 รางวัล

1. รางวัลสถานีข่าวและสาระยอดเยี่ยม

– สถานีวิทยุ MCOT News FM 100.5 จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง MCOT News FM 100.5 MHz

2. รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

– สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 FM จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

3. รางวัลรายการการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

– รายการ เจาะลึกประเด็นร้อน จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง MCOT News FM 100.5 MHz

4. รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

– รายการ พุธทอล์ค พุธโทร จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

5. รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

– คุณไพศาล มังกรไชยา รายการ เจาะลึกประเด็นร้อน จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง MCOT News FM 100.5 MHz

6.รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

– คุณตฤณ เรืองกิจรัตนกุล (DJ โก) รายการ กรีนเวฟ 106.5 FM จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

7. รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม

– สถานีวิทยุ อสมท จ.ยะลา จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ยะลา ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ยะลา FM 102.5 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล

1. รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม

– รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

2. รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม

– รายการ ข่าวใส่ไข่ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

3. รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม 

– คุณณัฏฐา โกมลวาทิน : รายการ ที่นี่ไทยพีบีเอส จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

4. รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม

– คุณอนุวัต เฟื่องทองแดง : รายการ สนามข่าว 7 สี จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

5.รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

– สกู๊ป “สูญสิ้น สูญหาย แต่ไม่สิ้นหวัง” จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

– สกู๊ป “ทวงคืนสมบัติชาติจากอุ้งมือสหรัฐฯ” จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

6. รางวัลสารคดียอดเยี่ยม

– สารคดี คนชายขอบ ตอน มอแกน ลมหายใจสุดท้าย จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

7. รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม

– รายการ Masterchef All Stars Thailand จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

8. รางวัลทอล์กโชว์ยอดเยี่ยม

– รายการ เปอร์สเปกทิฟ (Perspective) จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และบริษัท แบล็คดอท จำกัด ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

9. รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม

– รายการ SUPER 100 อัจฉริยะเกินร้อย จาก บริษัท ซูเปอร์จิ๋ว จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

10. รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม

– รายการ SUPER 10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

11. รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม

– คุณกรรชัย กำเนิดพลอย : รายการโหนกระแส จาก บริษัท บีอีซี-มัลติมีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

1. รางวัลละครยอดเยี่ยม

– ฉลาดเกมส์โกง จาก บริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

2. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

– คุณพัฒน์ บุญนิธิพัฒน์ จาก ละครเรื่อง ฉลาดเกมส์โกง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

3. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

– คุณสุวนันท์ ปุณณกันต์ จาก ละครเรื่อง อุ้มรักเกมลวง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

4. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

– คุณธนภพ ลีรัตนขจร จาก ละครเรื่อง ขอเกิดใหม่ใกล้ๆ เธอ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

5. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

– คุณคัทลียา แมคอินทอช จาก ละครเรื่อง One Year 365 วัน บ้านฉัน บ้านเธอ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

6. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

– คุณดอม เหตระกูล จาก ละครเรื่อง อุ้มรักเกมลวง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

7. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

– ฉลาดเกมส์โกง จาก บริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

8. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

– ฉลาดเกมส์โกง โดย คุณพัฒน์ บุญนิธิพัฒน์ / คุณทศพร เหรียญทอง / คุณวสุธร ปิยารมณ์ / คุณธนีดา หาญทวีวัฒนา และคุณศิรดา ไตรตรึงษ์ทัศนา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

9. รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

– เพลง “คั่นกู” ขับร้องโดย : คุณไบร์ท-วชิรวิชญ์ ชีวอารี จาก ซีรีส์ “เพราะเราคู่กัน 2gether The Series” ออกอากาศทางช่อง GMM25

10. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม

– รักแลกภพ โดย คุณนพดล เตโช ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

11. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม

– ฉลาดเกมส์โกง โดย Foolhouse Production ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

12. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม

– ฉลาดเกมส์โกง โดย คุณบุณยนุช ไกรทอง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

13. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม

– รักแลกภพ โดย คุณจิรเดช ทัศนศร ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

14. รางวัลออกแบบคอมพิวเตอร์กราฟิกยอดเยี่ยม

– อสรพิษ โดย กบาลใส อนิเมชั่น คุณณรงค์กรณ์ เหล่าศรีสิน / คุณกัญญารัตน์ วิริยุตตศิลป์ และคุณสัพพัญญู เตียวพาณิชย์เจริญ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

รางวัลประเภทละครและซีรีส์ แพลตฟอร์มออนไลน์ จำนวน 5 รางวัล

1. รางวัลละครและซีรีส์ยอดเยี่ยม 

– แปลรักฉันด้วยใจเธอ จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด และ บริษัท ไลน์ คอมพานี (ประเทศไทย) จำกัด ออกอากาศทาง LINE TV

2. รางวัลบท Original ละคร และซีรีส์ยอดเยี่ยม

– แปลรักฉันด้วยใจเธอ จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด และ บริษัท ไลน์ คอมพานี (ประเทศไทย) จำกัดออกอากาศทาง LINE TV

3. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม (แพลตฟอร์มออนไลน์)

– คุณเขมนิจ จามิกรณ์ จาก ละครเรื่อง Mother เรียกฉันว่า…แม่ ออกอากาศทาง LINE TV

4. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม (แพลตฟอร์มออนไลน์)

– คุณบิวกิ้น-พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล จาก ละครเรื่อง แปลรักฉันด้วยใจเธอ ออกอากาศทาง LINE TV

5. รางวัล Drama Series of The Year

– แปลรักฉันด้วยใจเธอ จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด และ บริษัท ไลน์ คอมพานี (ประเทศไทย) จำกัด ออกอากาศทาง LINE TV

ดูข่าวต้นฉบับ

ที่มา : https://www.thairath.co.th/entertain/news/2190950
ขอขอบคุณ : https://www.thairath.co.th/entertain/news/2190950

บัตรกดเงินสด ซิตี้ เรดดี้เครดิต


บัตรเครดิต ซิตี้ ลาซาด้า

บัตรเครดิตซิตี้ แกร็บ

บัตรเครดิต ซิตี้ แคชแบ็ก แพลตตินั่ม

บัตรเครดิต ซิตี้ รีวอร์ด