กรงกรรม คว้า 7 รางวัลนาฏราช เจมส์จิ-ใบเฟิร์น นักแสดงนำยอดเยี่ยม


2) รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5

3) รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

คุณกำภู ภูริภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม
รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น
จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

4) รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

คุณพงศธร จงวิลาศ (DJ เผือก)/ คุณศกุนตลา เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม) และคุณคณาทิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ ) : รายการ พุธทอล์ค พุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

5) รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม

สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี
ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

6) รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

สถานีวิทยุ BIG FM
จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

และ เปิ้ล หัทยา วงษ์กระจ่าง ได้รางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ซึ่ง เปิ้ล ได้บอกว่า “ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจและหวังว่ารางวัลนี้จะส่งไปให้ถึงคนที่อยู่ไกล พี่ตั้ว ศรัณยู และในวันนี้ลูกสาวทั้งสอง น้องหนุน-น้องหนัง ก็ได้มาให้กำลังใจด้วย”

2) รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม

รายการ เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

3) รางวัลรายการฮาร์ดทอล์กยอดเยี่ยม

รายการ ถามตรงๆ กับจอมขวัญ
จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

4) รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม

คุณอริสรา กำธรเจริญ
รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

5) รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม

คุณภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์
รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์
จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

6) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

สกู๊ป “เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประเทศไทย”
จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

7) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม

ราการ MasterChef Thailand มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 3
จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด
ออกอากาศทางช่อง 7 HD

8) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม

รายการ อัจฉริยะเกินร้อย
จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

9) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม

คุณสัญญา คุณากร
รายการ ตามสัญญา
จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

10) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม

รายการ “ถ้ำหลวง” สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น
จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

รางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์ ได้แก่ จำนรรค์ ศิริตัน หนุนภักดี 

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล

1) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

เพลงผิดหรือที่รักเธอ
ขับร้องโดย : ใหม่ เจริญปุระ
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

2) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

กรงกรรม
โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

3) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

กรงกรรม
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

4) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

คุณมนตรี เจนอักษร
จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

5) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

คุณพิชชาภา พันธุมจินดา
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

6) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

คุณจิรายุ ตั้งศรีสุข
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

7) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

คุณพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์
จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

8) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง
จากละครเรื่อง กรงกรรม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

9) รางวัลละครยอดเยี่ยม

กรงกรรม
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

ดูข่าวต้นฉบับ

ที่มา : https://www.thairath.co.th/entertain/news/1928697
ขอขอบคุณ : https://www.thairath.co.th/entertain/news/1928697